Ibuparavic - Dùng trong các trường hợp đau nhức như nhức đầu, nhức răng,...

Thảo luận trong 'Tân dược' bắt đầu bởi zin.baze, 15 Tháng tư 2013.

  1. zin.baze Member

    [IMG] Ibuparavic
    Dạng bào chế: Viên nang
    Thành phần - Hàm lượng: Paracetamol 300mg
    Ibuprofen 200mg
    Cafein 20mg

    Thông tin chi tiết của sản phẩm

    Tên thuốc: IBU- PARAVIC
    ¨ Công thức bào chế cho 1 viên nang:
    Thành phần Hàm lượng
    - Paracetamol .. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .300mg
    - Ibuprofen . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 200mg
    - Cafein . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .20mg


    ¨ Xuất xứ của công thức: Viên nang IBU-PALVIC VIDIPHA; VIDAL 1997; Trang 237
    ¨ Chỉ định :
    + Dùng trong các trường hợp đau nhức như nhức đầu, nhức răng, đau bụng khi có kinh, đau nửa đầu, đau nhức thần kinh, viêm đau nhức sau phẩu thuật, thấp khớp
    ¨ Chống chỉ định:
    + Ca bị rối loạn trầm trọng chức năng gan hay thận
    + Triệu chứng thiếu máu tan huyết bẩm sinh, rối loạn chuyển hóa Porphyrin gan cấp tính
    + Dị ứng với các thành phần của thuốc
    + Không dùng cho trẻ sơ sinh, không dùng trong thai kỳ
    ¨ Tác dụng không mong muốn :
    + Đôi khi gặp các phản ứng dị ứng như nổi mẫn da, nổi mề đay
    ¨ Liều dùng :
    + Người lớn : mỗi lần uống 1 ~ 2 viên, ngày 3 lần
    + Trẻ em : Theo sự hướng dẫn của thầy thuốc
    ¨ Qui cách đóng gói
    Số tt Mô tả tóm tắt kiểu đóng gói
    1 Vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ

Chia sẻ trang này